เนื้อหาของบทความนี้จะพูดถึงคำนวณ ต้นทุน หากคุณกำลังมองหาเกี่ยวกับคำนวณ ต้นทุนมาสำรวจกันกับOne Of A Kind Bed & Breakfastในหัวข้อคำนวณ ต้นทุนในโพสต์– Yield การคิดต้นทุนวัตถุดิบที่แท้จริง (ยิว) l Penguin Trick –นี้.

สังเคราะห์เอกสารที่เกี่ยวข้องเกี่ยวกับคำนวณ ต้นทุนใน– Yield การคิดต้นทุนวัตถุดิบที่แท้จริง (ยิว) l Penguin Trick –ที่สมบูรณ์ที่สุด

ชมวิดีโอด้านล่างเลย

ที่เว็บไซต์One Of A Kind Bed & Breakfastคุณสามารถอัปเดตเนื้อหาอื่น ๆ นอกเหนือจากคำนวณ ต้นทุนได้รับความรู้ที่มีคุณค่ามากขึ้นสำหรับคุณ ที่เพจOneOfAKindBed&Breakfast เราอัปเดตข่าวสารใหม่และแม่นยำสำหรับผู้ใช้อย่างต่อเนื่อง, ด้วยความตั้งใจที่จะมอบคุณค่าที่ถูกต้องที่สุดให้กับผู้ใช้ ช่วยให้คุณอัพเดทข่าวสารทางอินเตอร์เน็ตได้ครบถ้วนที่สุด.

คำอธิบายเกี่ยวกับหมวดหมู่คำนวณ ต้นทุน

— Yield ต้นทุนวัตถุดิบจริง (ยิว) l Penguin Trick — . เวลาคิดต้นทุนวัตถุดิบนั้นเราไม่สามารถคิดจากวัตถุดิบเต็มจำนวนได้จริงๆ วันนี้เราจะมาดูเทคนิคและตัวอย่างง่ายๆ . . ติดตาม Torpenguin – ผู้ชายขายบริการในช่องทางอื่นๆ ได้ที่ Youtube : Twitter : Instragram : ติดต่องาน E-mail : torpenguin.channel@gmail.com . #penguintrick #penguintalk #ทูเพนกวิน #ทอร์เพนกวิน #ผู้ชายขายบริการ .

ภาพถ่ายบางส่วนที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อของคำนวณ ต้นทุน

-- Yield การคิดต้นทุนวัตถุดิบที่แท้จริง (ยิว) l Penguin Trick --
— Yield การคิดต้นทุนวัตถุดิบที่แท้จริง (ยิว) l Penguin Trick —

นอกจากการอ่านข้อมูลเกี่ยวกับบทความนี้ — Yield การคิดต้นทุนวัตถุดิบที่แท้จริง (ยิว) l Penguin Trick — คุณสามารถอ่านบทความเพิ่มเติมด้านล่าง

ดูข่าวเพิ่มเติมที่นี่

ข้อเสนอแนะบางประการเกี่ยวกับคำนวณ ต้นทุน

#Yield #การคดตนทนวตถดบทแทจรง #ยว #Penguin #Trick.

Restaurant Management,การจัดการร้านอาหาร,ร้านอาหาร,ต่อเพนกวิน,Torpenguin,ํyield คือ,yield,การเปิดร้านอาหาร,เริ่มต้นร้านอาหาร,ต้นทุนวัตถุดิบ,ต้นทุนร้านอาหาร,จัดการร้านอาหาร,จัดการวัตถุดิบ.

— Yield การคิดต้นทุนวัตถุดิบที่แท้จริง (ยิว) l Penguin Trick –.

คำนวณ ต้นทุน.

เราหวังว่าการแบ่งปันที่เราให้ไว้จะเป็นประโยชน์กับคุณ ขอขอบคุณที่อ่านคำนวณ ต้นทุนข่าวของเรา

15 thoughts on “— Yield การคิดต้นทุนวัตถุดิบที่แท้จริง (ยิว) l Penguin Trick — | เนื้อหาคำนวณ ต้นทุนที่สมบูรณ์ที่สุด

  1. Narit Thongin says:

    แล้วถ้าเป็นเบียร์หรือน้ำโค้กเป็นกระป๋องจะคิดยังไงครับ

  2. khemachart cherdcharoen says:

    สอบถามหน่อยครับ ได้ค่าYiled แล้วจะลงใน POS ยังไงครับถึงจะตัดวัตถุดิบในสต็อกได้ตรง

  3. สันติ แดงประดิษฐ์ says:

    ขอถามคำถามสักข้อ หากร่วงเกินผมขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ
    แล้วหากคำนวนจากการชำแหละไก่สดทั่งตัว มาเป็นชิ้นส่วนแยกขาย แต่ละชิ้นส่วน ราคาขายไม่เท่ากัน จะคำนวนเหมือนกันหรือแตกต่างกันครับ
    ปล. ผมไม่มีความรู้เรื่องคำนวนยิลด์เลยครับ ขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

  4. Tazz Sdmnc says:

    คิดแบบคุณต่อในคลิป จะคิดแบบละเอียดคือ เอาทุน 1925 ไปหาร Yield 0.727 เท่ากับ 2647 บาท ให้เห็นต้นทุนแฝงก่อน แล้วค่อย เอา 2647 มาหาร 5.5 จะได้ 481.25/กก.

    แต่ถ้าคิดแบบรวบรัด ก็เอาทุน 1925 หารด้วย 4 กก. เลย แต่มันจะไม่ได้ค่า Yield สำหรับเวลาเราไปประเมินต้นทุนตอนสั่งซื้อปลาเป็นตัว ๆ มา

    ผมเข้าใจถูกมั้ยครับ

  5. Phikunthong Sitkhongchalit says:

    มีการสอนคิดต้นทุนทั้งหมดมั้ยคะตั้งแต่แรกพร้อมสูตร

  6. Sanatticha Boonrugsa says:

    ขอบคุณที่ทำคลิปแบบนี้ให้ผู้ประกอบการร้านอาหารรายย่อยได้รรับความรู้เรื่องการคำนวนต้นทุนจองวัถถุดิบมากๆเลยค่ะ##กดไลท์และสับตะใคร้ใ้บะเอียดแล้วนะคะ😁😁😁😁😁😁☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️☺️😘😘😘

  7. ORIANO OREO says:

    พี่ครับแล้ว อย่างแป้งสาลี ซื้อมา1กิโล เราใช้หมด1กิโล แต่แบ่งใช้ทีละ 350 กรัม ต้องคิดยิลมั้ยอะครับ? แล้วคิดยังไงต่อ1สูตร

  8. BoomBoom says:

    ตอนหาเป็นกิโลเท่าไหร่หลังคิดยิว ทำไมไม่หาร4อ่ะคับ เพราะเนื้อจริงๆมี4กิโลอ่ะคับ

ใส่ความเห็น

อีเมลของคุณจะไม่แสดงให้คนอื่นเห็น ช่องข้อมูลจำเป็นถูกทำเครื่องหมาย *